VW WaterCooler Club!

Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News:
Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: คาร์ซีส  (Read 720 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ittoitto
Sr. Member

Email
« on: December 01, 2013, 06:13:19 PM »

ไม่ทราบว่ามีใครเคยหามาให้ลูกน้อยใช้กันบ้างมั้ยครับ พอดีผมกำลังจะได้ลูกน้อยครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยและไม่แน่ใจว่าจำเป็นมั้ยครับ
nidnoi
Full Member

golf3 5 doors , benz w202 c220 , d-max cab4

« Reply #1 on: December 01, 2013, 06:35:05 PM »

ปรึกษาพี่เอสได้เลยครับ recaro อย่างสวย
พจน์ 085-519-6955
Hero Member

Tel.091-872-6813

« Reply #2 on: December 01, 2013, 07:26:01 PM »

ลองดูตามนะครับ

http://www.wikihow.com/Install-a-Car-Seat

http://www.youtube.com/watch?v=mU8xiMIINhA

Link การแก้ปัญหาต่างๆของVW โดยคุณ aroka17 ครับ
http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=24028.0
link คู่มือต่างๆ https://www.mediafire.com/folder/woe
ittoitto
Sr. Member

Email
« Reply #3 on: December 01, 2013, 08:27:28 PM »

ปรึกษาพี่เอสได้เลยครับ recaro อย่างสวย
ถามพี่เอสแล้วครับ ไม่มีครับ 06
KoNsHaRa
Staff
What da F Member

Email
« Reply #4 on: December 01, 2013, 10:13:24 PM »

จําเป็นมากครับ
ซื้อในห้างจะแพงกว่าตามร้านขายของเด็ก
หรือถ้าไม่คิดมาก ของมือสองสภาพดีๆที่ลงขาย
ตามเวบของมือสองทั้งหลาย มีให้เลือกเยอะแยะมาก
ราคาของใหม่มีตั้งแต่ 4-5 พัน ไปยันหมื่นปลายๆ
แล้วแต่รุ่น

ตอนนี้ลูกอยู่ ป.1 แล้วยังเก็บเบาะไว้นั่งเล่น
iPad ได้อยู่เลย เค้าบอกนั่งสบายไม่เมื่อยหลัง

อันนี้สําหรับเด็กค่อนข้างโตกว่าเด็กทารก

« Last Edit: December 01, 2013, 10:21:02 PM by KoNsHaRa » Logged

There's nothing like an air-cooled Flat-six 'singing' behind you.
เปา
Hero Member

« Reply #5 on: December 02, 2013, 07:53:11 AM »

การเลือก cae seat สำหรับเด็กนั้นสิ้นเปลืองพอสมควรครับ.

_ ช่วงวัยเล็กๆตีซะว้าต่ำกว่า1ขวบ เด็กเหล่านี้กล้ามเนื้อคอและหลังไม่แข็งแรงนัก ยิ่งต่ำกว่า3เดือนลงมายิ่งกล้ามเนื้อที่คอไม่มีความแข็งแรงเลย สังเกตุจากวัยน้อยกว่า3เดือนจะยังชันคอมาเล่นไม่ค่อยได้. วัยนี้ถ้าเกิดการชนหรือเบรคกระทันหัน ลำตัวจะโดนเก้าอี้ตรึงแน่นไว้แต่ส่วนหัวยังเคลื่อนที่ทำให้เกิดการบาดเจ็บรุนแรงที่ต้นคอได้. ดังนั้นอายุต่ำกว่าขวบลงมา car seat ต้องกระชับ. นุ่ม และสำคัญสุดต้องวางให้เด็กหันไปทางหลังรถห้ามวางแบบที่คนไทยคุ้นเคยคือวางให้เด็กหันไปด้านหน้ารถ การวางให้เด็กหันไปหลังรถจะทำให้เวลารถหยุดกระทันหัน ส่วนหัวของเด็กที่จะพุ่งไปทางด้านหน้าของรถตามแรงเฉื่อยนั้นมีพนักพิงของ car seat ป้องกันเอาไว้ ซึ่งถ้าวางแบบหันมาด้านหน้าส่วนหัวจะไม่มีอะไรไปยึดเอาไว้
_ส่วนcar seat ตั้งแต่วัย 1ขวบขึ้นไปแนะนำวางให้หันมาด้านหน้าเพราะร่างกายแข็งแรงและความอยากรู้เห็นของเด็กมีเยอะถ้าวางหันหลังเด็กจะไม่ค่อยยอมรับแล้ว. car seat แบบนี้มักจะเป็นแบบที่คนไทยคุ้นเคยที่สุดแล้วครับ หาซื้อง่าย ซื้อมืองสองก็ดีครับ
_วัยที่โตขึ้นอาจจะบวก/ลบชั้นอนุบาล-ประถม ควรเลือกเบาะที่แค่หนุนก้นแบบที่ konshara โพสไว้เพื่อหนุนให้เด็กสูงพอจะพ้นสายเข็มขัดseat beltที่จะมาพาดส่วนลำคอของเด็ก. ต้องดูจากความสูงของเด็กประกอบกันครับว่าเวลานั่งจริงแล้วสายเข็มขัดอยู่ในลักษณะใหน

_ชมเชยนะครับที่คิดจะหาไว้ให้ตัวน้อยครับ เที่ยวอย่างปลอดภัยครับ เรื่องอื่นๆที่ต้องลงทุนกับลูกมีอีกเยอะครับ car seat เป็นเรื่องที่สิ้นเปลืองไม่มากหรอกครับแต่เสริมความปลอดภัยได้มากครับ
ittoitto
Sr. Member

Email
« Reply #6 on: December 02, 2013, 08:14:02 AM »

ขอบคุณพี่มากครับ
KoNsHaRa
Staff
What da F Member

Email
« Reply #7 on: December 02, 2013, 09:47:14 AM »

อีกนิด
ถ้าอยากหาเบาะของใหม่ราคาถูก
ให้ไปตามงานแสดงสินค้าเด็ก
ปีนึงมีสองครั้งต้นปีปลายปี
มีที่ศูนย์ประชุมศิริกิตกับที่เมืองทองธานี
จําชื่องานไม่ได้ Kids อะไรซักอย่าง
แต่ราคาถูกกว่าตามห้างเยอะมาก
ผมก้ไปได้มาจากงานเหมือนกัน
เลือกแบบที่ใช้ได้ตั้งแต่เด็กเล็กไปจนโตเลย
แพงกว่าแต่จ่ายทีเดียวจบ

There's nothing like an air-cooled Flat-six 'singing' behind you.
nidnoi
Full Member

golf3 5 doors , benz w202 c220 , d-max cab4

« Reply #8 on: December 23, 2013, 03:32:45 PM »

คุณittoitto ได้ของหรือยังครับ ไปที่กระทู้นี้ด่วนเลย
http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=29144.25
ERSTER
Hero Member

« Reply #9 on: December 23, 2013, 04:21:15 PM »

เบาะที่พี่ลงขายอยู่ เบบี๋นั่งไม่ได้ครับ ของพี่เด็ก 2 ขวบขึ้น
ของที่คุณ ittoitto จะใช้ได้ต้องเป็นแบบในรูปข้างล่างนี้ครับ

สำหรับเบบี๋แรกเกิดครับ คล้ายๆตะกร้า หิ้วไปไหนมาไหนได้(แพงด้วย)  

ฝากอุดหนุนและเยี่ยมชมสินค้าที่ทำอยู่ด้วยครับ

www.gibbsthailand.com/
www.jetpilot.co.th
www.usaeasyshops.com
www.minibikerama2.com

ittoitto
Sr. Member

Email
« Reply #10 on: December 23, 2013, 07:00:35 PM »

เบาะที่พี่ลงขายอยู่ เบบี๋นั่งไม่ได้ครับ ของพี่เด็ก 2 ขวบขึ้น
ของที่คุณ ittoitto จะใช้ได้ต้องเป็นแบบในรูปข้างล่างนี้ครับ

สำหรับเบบี๋แรกเกิดครับ คล้ายๆตะกร้า หิ้วไปไหนมาไหนได้(แพงด้วย) 
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณเอส
nidnoi
Full Member

« Reply #11 on: December 23, 2013, 07:07:15 PM »

Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: